tản mạn

Mạnh mẽ lên nhé cô gái

Trên con đường chạm đến hạnh phúc, bắt buộc phải đi qua nỗi đau, hãyđương đầu và dẫm đạp lên chúng, vì điều bạn cần tìm ở ngay sau nó màthôi.

Từ khóa: , ,

Thư gửi cô đơn

Cô Đơn à! Có nhiều lúc ta cũng thấy trống vắng, khi đám bạn bận bịucho cuộc hôn nhân của họ, bận bịu chăm sóc người yêu, thì ta lại ngồikhông nhâm nhi ly café

Em khao khát yêu thương từ người

“Người thứ ba trong mắt mọi người luôn là kẻ xấu, kẻ đáng trách, kẻ đáng ghét, nhưng cũng là kẻ đáng thương nhất.”

Góp nhặt yêu thương

Con người ta lạ lắm, dẫu biết rằng vẫn có người yêu thương mình, nhưng vẫn cứ vớ vẩn nghĩ rằng mình đang cô đơn để tự đày đọa bản thân vào mớ u sầu.

Mặt nạ cuộc đời

Để che giấu nổi sợ hãi của bản thân cũng như bảo vệ mình trước những roi vọt của cuộc đời, ta chọn những chiếc mặt nạ để đeo cho bản thân

Từ bài thơ của cô giáo Trần Thị Lam- ĐẤT NƯỚC MÌNH NGỘ QUÁ PHẢI KHÔNG ANH

Bài thơ đó, chả hiểu sao lại có người phân tích tinh tế đến vậy. Đến độ bản thân tôi có đọc đi đọc lại cũng chẳng thể ngộ ra được "thâm ý" của nó...

Gửi đứa con chưa thành hình của mẹ.

• Dím
  • 576 19/04/2016

Nếu đã lựa chọn mẹ, thì đừng thay đổi ý kiến của mình con nhé. Cứ đứng ở đó đợi mẹ đi đến thôi. Mẹ con ta sẽ dắt tay nhau về nhà với bố.

Chuyến xe đưa tôi trở về nha

Tết chỉ về khi bạn đã thực sự ở nhà

Từ khóa:

Nỗi nhớ mang tên Cha

Chỉ là đôi lúc yếu lòng, con muốn viết vậy thôi...

Trời Sáng Không Hiểu Được Đêm Tối

Có những khác biệt không thể dung hòa, và có những người sinh ra để dành cho người khác

Bông bằng lăng cuối mùa.

• Dím
  • 828 04/09/2015

Dù sao bằng lăng cuối mùa vẫn còn nở cơ mà!

Anh đã bên người con gái khác cớ sao em cứ mãi đợi chờ

Anh đã bên người con gái khác, hà cớ gì em cứ phải tự làm khổ mình nhiều đến vậy. Hà cớ gì em cứ phải nhớ, phải thương để làm trái tim mình tàn tạ?

wanna join us!

Hãy tham gia cùng chúng tôi

Tại ReadZo, có rất nhiều cơ hội để phát triển kĩ năng viết đồng thời tạo dựng nguồn doanh thu. Nếu bạn đang tìm kiếm một phương thức kiếm tiền online thì ReadZo sẽ giúp bạn.

Tìm hiểu thêm