ăn cơm nhà

Kẹo lạc thơm ngon cho Tết thêm hương vị

Kẹo lạc giòn giòn, thơm ngậy khi ăn uống kèm ly trà nóng. Những ngày Tết sẽ thêm hương sắc và phút giây thư giãn ý nghĩa.

Những loại bánh ngon cho ngày Tết.

Bạn muốn những ngày Tết luôn có bánh tươi ngon, độc đáo, đặc sắc. Hãy thử những loại bánh tươi này nhé. Dễ làm và hương vị mê ly...

Các loại Nấm tốt cho sức khỏe - phần 2

Nấm có rất nhiều loại như: Nấm Đùi Gà, Nấm Sò nâu, Nấm Hương, Nấm Kim Châm, Nấm Yến, Nấm Mỡ... Mình xin giới thiệu thêm về tên gọi và công dụng của Nấm trong p2

Cách làm thịt lợn khô ngon như thịt bò khô.

Tết sắp đến, món thịt bò khô luôn được các em nhỏ ưa chuộng dù rất cay, để hợp khẩu vị của gia đình. Bạn hãy tự tay làm nhé. Rất đơn giản mà thơm ngon.

Các loại Nấm tốt cho sức khỏe

Lẩu Nấm hay các món ăn về Nấm đều rất ngon miệng và tốt cho sức khỏe nhưng có thể chúng ta chưa biết hết tên gọi của từng loại.

Mỳ Ý Xúc Xích - Trẻ em rất thích.

Phục vụ các bé yêu, mẹ cần kỳ công một chút. Dưới đây là cách làm mỳ ý xúc xích cho bữa sáng nhanh gọn của chị Hằng bạn mình. Bạn thử nhé.

Pizza ngon dễ làm

Trẻ nhỏ thường lười ăn cơm và thích ăn những món khác lạ chúng thấy ở đâu đó. Thay vì mua sẵn mẹ hãy làm ở nhà để phù hợp với bé hơn và đảm bảo an to nhé.

Làm xúc xích ngon và đơn giản.

Chinh phục độ dai và giòn của xúc xích mà không phải dùng đến các chất phụ gia quả là không đơn giản chút nào. Bạn hãy thử nhé, mình đã đi tiên phong ^^

Mứt vỏ Cam - Ngon bổ, trị ho hữu ích trong những ngày lạnh

Một bài thuốc trị ho dân gian lành tính. Các bạn bớt chút thời gian làm thử nhé. Thơm ngon mà nhiều tác dụng tốt. Mình sưu tầm của chị Bùi Thị Thu Hằng.

Thực đơn ngon phong phú cho bữa cơm gia đình mỗi ngày - c1

Bữa cơm gia đình mỗi ngày là điều khiến phụ nữ chúng ta đau đầu bởi các thành viên trong gia đình không ai giống ai. Để các bạn bớt thời gian chọn lựa.

Mứt gừng - Đơn giản cho mùa đông thêm ấm

Công thức do chính tay chị Hằng bạn mình đã thay đổi để phù hợp với cả trẻ nhỏ và thơm ngon, lạ miệng hơn Mứt gừng truyền thống.

wanna join us!

Hãy tham gia cùng chúng tôi

Tại ReadZo, có rất nhiều cơ hội để phát triển kĩ năng viết đồng thời tạo dựng nguồn doanh thu. Nếu bạn đang tìm kiếm một phương thức kiếm tiền online thì ReadZo sẽ giúp bạn.

Tìm hiểu thêm