Làm cha mẹ

Dạy trẻ làm việc nhóm

Khả năng hoàn thành công việc với tư cách là thành viên của một nhóm là môt kỹ năng quan trọng cần được bồi dưỡng từ khi còn đi học.

Những bức ảnh về tai nạn trong nhà khiến cha mẹ thức tỉnh

Chúng giúp người làm cha làm mẹ cảnh giác và cẩn thận hơn trong những tình huống sinh hoạt hàng ngày đối với con trẻ, qua đó, gửi gắm những bài học nhẹ nhàng.

Từ khóa:

Làm thế nào biết bạn sắp sinh?

Sắp sinh nhiều mẹ rất lo lắng hồi hộp không biết bao giờ em bé chào đời....

Công dụng của rau diếp cá với trẻ nhỏ

Rau diếp cá có rất nhiều công dụng như chữa bệnh, làm thức ăn, làm đẹp.. tuy nhiên rau diếp cá còn có tác dụng rất tốt đối với trẻ nhỏ mà các mẹ lên biết.

Gợi ý cách dạy con học lớp 1 cần thiết dành cho các bậc cha mẹ

Dạy con học lớp 1 như nào để con có được nhận thức và cách học tốt nhất là điều mà bất cứ phụ huynh nào cũng quan tâm.

Cách chữa ngạt mũi cho trẻ sơ sinh đơn giản mà hiệu quả

Ngạt mũi là hiện tượng thường xuyên xảy ra đối với trẻ sơ sinh. Bởi vậy, cách chữa ngạt mũi cho trẻ là điều mà mỗi bà mẹ đều nên tìm hiểu nhé.

Cách mát xa cho trẻ sơ sinh đúng cách

Bạn thắc mắc không biết mát xa cho trẻ sơ sinh như thế nào là đúng cách? Readzo sẽ hướng dẫn cho bạn cách làm để bạn chăm sóc cho trẻ sơ sinh tốt hơn.

Cách quấn tã cho trẻ sơ sinh chuẩn nhất

Readzo sẽ hướng dẫn bạn cách quấn tã cho trẻ sơ sinh đúng nhất để chăm sóc bé tốt hơn nhé!

CÁCH CHĂM SÓC TRẺ SƠ SINH ĐÚNG CÁCH

Sẽ thật khó khăn cho những phụ nữ lần đầu làm mẹ, cuống cuồng tìm hiểu cách chăm sóc trẻ sơ sinh sao cho khoa học nhất, đừng lo lắng chúng tôi sẽ giúp đỡ nhé!

wanna join us!

Hãy tham gia cùng chúng tôi

Tại ReadZo, có rất nhiều cơ hội để phát triển kĩ năng viết đồng thời tạo dựng nguồn doanh thu. Nếu bạn đang tìm kiếm một phương thức kiếm tiền online thì ReadZo sẽ giúp bạn.

Tìm hiểu thêm